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SERIKALI kupitia Ofisi ya Makamu wa Rais, imepiga
marufuku matumizi ya mifuko ya plastiki. Marufuku hiyo
inajumuisha uingizaji, uzalishaji, uuzaji na utumiaji wa
mifuko ya plastiki kama vibebeo vya bidhaa.

Azma ya Serikali ya kupiga marufuku matumizi ya
mifuko ya plastiki ni kuepusha athari za kiafya na
mazingira zinazoendelea kujitokeza kutokana na
matumizi ya mifuko hiyo. Athari hizo ni pamoja na
mifuko ya plastiki kutooza na kuathiri udongo, mifuko
ya plastiki ikizagaa ovyo husababisha kuziba kwa
miundombinu ya majitaka na mifereji ya maji ya mvua
na kusababisha mafuriko, huharibu mfumo wa ikolojia
na bioanuai, vifo kwa wanyama wanapomeza plastiki,
huathiri afya ya binadamu na uchafuzi wa hewa
zinapounguzwa kwenye maeneo ya wazi.
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USAMBAAJI OVYO WA MIFUKO YA PLASTIKI
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MIFUKO YA PLASTIKI INAPOTUMIWA KUWASHIA
MOTO HUCHANGIA UCHAFUZI WA HEWA NA
MARADHI YANAYOPITA KWENYE MFUMO WA HEWA
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MIFUKO YA PLASTIKI IKITUMIWA KUFUNGASHA
VYAKULA HASA VYA MOTO, HUHATARISHA AFYA YA
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SERIKALI IMEPIGA MARUFUKU UZALISHAJI, UUZAJI,
UUINGIZAJI, UUZAJI NA UTUMIAJI WA MIFUKO YA

PLASTIKI KAMA VIBEBEO VYA KUBEBEA BIDHAA

< MIFUKO MBADALA MATUMIZI
\ * YAKE NI ENDELEVU NA INAWEZA

KUFANYIWA UREJELEZAJI KULIKO
MFUKO YA PLASTIKI, HIVYO TUTUMIE
MIFUKO MBADALA ILI KUTUNZA

~ SIKU MAZINGIIRA YETU
HIZI MAMBO
| YOTE NI MIFUKD |

MBADALA!
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KEMIKALI ZILIZOTUMIKA KUTENGENEZA MIFUKO YA
PLASTIKI ZINAPOOINGIA KATIKA MIILI YA BINADAMU

HUSABABISHA MAGONJWA YA KANSA, MOYO NA
HUATHIRI MFUMO WA UZAZ|I KWA BINADAMU
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TUNAAMBIWA
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MIFUKO YA
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MIFUKO YA PLASTIKI HATA IKIFUKIWA ARDHINI KWA

MIAKA MINGI HAIOZI HATIMAYE KUATHIRI UDONGO

ILI KUENDELEA MIFUKO HII NI RAFIKI
KUWA NA MAZINGIRA WA MAZINGIRA, LAKINI \
PIA KUNA VIKAPU, NA |

TUAGHE KABISA MINGINE HUTENGENEZWA

KUTUMIA MIFUKO
YA PLASTIKI, JAMII KWA VITAMBAA VYA /
PAMBA,KATANI /

YETU INAPASWA
KULIJUA HILO
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MIFUKO YA PLASTIKI HUSABABISHA UCHAFUZI
MKUBWA BAHARINI NA KUATHIRI VIUMBE HAI NA
SHUGHULI ZA UVUVI
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MIFUKO YA PLASTIKI INA ATHARI KATIKA AFYA YA
BINADAMU, WANYAMA NA NI KICHOCHEO CHA

UHARIBIFU MAZINGIRA

@ www.nemc.or.tz
{, Namba ya dharura: 0800110116 () NEMCTVTanzania

#MazingiraYetuUhaiWetu




KILA MMOJA AWAJIBIKE KUDHIBITI MATUMIZI YA

MIFUKO YA PLASTIKI ILI KUEPUKA MADHARA YA
KIAFYA NA KIMAZINGIRA

" MIFUKO
~/ HII NI RAFIKI
|/ WA MAZINGIRA,
LAKINI PIA KUNA
| VIKAPU NA HATA

NEZWA KWA

ILI KUENDELEA
KUWA NA MAZINGRA
BORA NA ENDELEVU

TUACHE KABISA

KUTUMIA MIFUKO
YA PLASTIKI, JAMII
YETU INAPASWA
KULIJUA HILO
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