
iii. Hatua ya tatu ni: Tathmini ya Athari kwa mazingira: 
Mwekezaji atalipia gharama ya kupitia mradi na kuingiza 
ripoti ya TAM/Ukaguzi wa mazingira kupitia mfumo wa PMS.

iv. Hatua ya nne ni: Mapitio ya taarifa za mradi (Review): 
Baraza litatembelea eneo la mradi husika, kuwasiliana na 
wadau wa mradi na kupata maoni yao. Hii hufuatiwa na 
kikao cha Kamati ya Ushauri (Technical Advisory Committee 
meeting).

v. Hatua ya tano ni: Mapendekezo ya Kamati ya ushauri 
(Recommendations of the Technical advisory Committee 
TAC): Mshauri elekezi atawasilisha andiko lililoboreshwa kwa 
Baraza likijumuisha maboresho yaliyopendekezwa na 
wadau na kamati na kisha kuingizwa kwenye mfumo.

vi. Hatua ya sita ni: Kuwasilisha mapendekezo kwa Mhe. 
Waziri mwenye dhamana ya mazingira (Submission of 
recommendations to the Minister responsible for 
Environment): Baraza litawasilisha mapendekezo ya mradi 
kwa Mhe. Waziri mwenye dhamana ya Mazingira kwa hatua 
zaidi.

vii. Hatua ya saba ni: Kuidhinishwa kwa taarifa ya 
TAM/Ukaguzi wa mazingira (Approval of the EIS/EA): 
Baada ya kusainiwa kwa Cheti na Waziri, kitarejeshwa NEMC 
kwa ajili ya kukabidhiwa mwekezaji.  Hata hivyo, Waziri 
anaweza kuidhinisha au kutoidhinisha TAM/Ukaguzi wa 
Mazingira ndani ya siku 30 kulingana na Sehemu ya 92(1) ya 
EMA Sura 191. 

viii.Hatua ya nane ni: Kuidhinishwa kwa mradi na kutoa 
Cheti (Issuance of Certi�cate): Waziri mwenye dhamana ya 
mazingira ataidhinisha uendelezaji wa mradi kwa kusaini 
cheti kwaajili ya kukabidhiwa kwa mwekezaji. Cheti 
huambatana na masharti ya jumla na mahsusi ya 
kuzingatiwa wakati wa utekelezaji wa mradi.

7. Baraza kwa nyakati tofauti litafanya ukaguzi wa eneo la mradi 
ili kuhakikisha ya kuwa mradi unatekelezwa kwa kuzigatia 
masharti yaliyotolewa kwenye cheti ikiwa ni pamoja na 
matakwa ya Sheria ya Mazingira na kanuni zake.

8. Wawekezaji wako huru kuchagua o�si ya NEMC ambayo 
mradi utasajiliwa na kufanyiwa mchakato ikiwa ni pamoja na 
Makao Makuu au O�si za Kanda kwa kupitia mfumo wa 
usajili wa miradi kieletroniki. Mwekezaji anaweza kupata 
ufafanuzi wa masuala yanayohusu usimamizi wa Mazingira 
kupitia o�si za NEMC zilizoainishwa hapa chini. Lengo la 
kuwa na O�si za Kanda ni kusogeza huduma karibu na 
wananchi na pia kuhakikisha usimamizi na uhifadhi wa 
mazingira katika mikoa unasimamiwa kikamilifu. Hivyo 
Kanda zina uwezo wa kusajili miradi na kusimamia masuala 
mengine ya mazingira yatakayo jitokeza katika mikoa husika 
kwa ujumla wake.

BARAZA LA TAIFA LA HIFADHI NA USIMAMIZI 
WA MAZINGIRA LINA MAKAO YAKE MAKUU 

JIJINI DODOMA NA OFISI 13 ZA KANDA

Mkurugenzi Mkuu,
Baraza la Taifa la Hifadhi na 
Usimamizi wa Mazingira(NEMC)
Kambarage Tower, Ghorofa ya 6
P.O.Box  2724, Dodoma Tanzania
Simu: +255 26 2960098, +255 713 
608 930
Nukushi: +255 22 2774901
WhatsApp: +255 737 796 252
Tovuti: www.nemc.or.tz
Barua pepe: dg@nemc.or.tz

PSSSF Front Wing, 6th Floor, Plot 
No. 17/1, 17/2 and 18, Barabara ya 
Kenyata, 
P.O. Box 11045, Mwanza
Phone. 0782296112, 0713296112

Makutano ya Makongoro-Goliondoi, 
Mzunguko wa Ngorongoro, Kitalu 
Na. 055019/1 and 055019/6, Jengo 
la utalii la Ngorongoro, Ghorofa 6
S.L.P 1041 Arusha
Simu: +255738064966, 
0784333583, 0655333538
Barua pepe: 
nemcarusha@nemc.or.tz

Karume Avenue,
 S.L.P 6215, Mbeya, 
Telephone 0713390379
Barua pepe: 
nemcmbeya@nemc.or.tz

Jengo la PSPF Dodoma Plaza, 
Ghorofa ya 6
 S.L.P 2724, Dodoma.
Simu.   +255262963859/860
Barua pepe: 
nemcdodoma@nemc.or.tz

Raha leo Complex (Jengo la NHC, 
Ghorofa 3)
S.L.P 1259, Mtwara.
Simu. +255232334683, 
0767153776, 0621989301
Barua pepe. 
nemcmtwara@nemc.or.tz

Jengo la NSSF Mafao, Ghorofa ya 1, 
Kitalu Na. 100 Nyumba na 1, Mtaa 
wa  Mnarani.
P.O. Box 974, Kigoma Ujiji.
Simu.0713566367
Barua pepe: 
nemckigoma@nemc.or.tz

Baraza la Taifa la Hifadhi na 
Usimamizi wa Mazingira 
(NEMC)

Kanda ya  Ziwa  inayohusisha 
Mikoa ya  Mwanza ,Simiyu, 
Mara, Shinyanga na Geita.
Ofisi zake ziko 

Kanda ya Kaskazini 
inayohusisha Mikoa ya   Arusha, 
Manyara na Kilimanjaro.
Ofisi zake ziko Mkoa wa Arusha
Mkoa wa Mwanza.

Kanda ya Nyanda za juu Kusini 
inayohusisha Mikoa ya (Mbeya, 
Iringa, Njombe na Songwe).
Ofisi zake ziko Mkoa wa Mbeya

Kanda ya Kati inayohusisha 
Mikoa ya Dodoma, Tabora na 
Singida. Ofisi zake ziko Mkoa 
wa Dodoma

Kanda ya Kusini Mtwa 
inayohusisha Mikoa ya Mtwara, 
Ruvuma na Lindi .

Kanda ya Magharibi 
inayohusisha Mikoa ya  
(Kigoma, Katavi, Tabora na  
Kagera )
Ofisi zake zipo Kigoma
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Na. MAKAO MAKUU ANUANI

OFISI ZA KANDA

1. Baraza limeboresha mifumo yake ya mapitio ya taarifa za 
Tathmini na kaguzi za athari kwa mazingira, kwa kuimarisha 
miundombinu   ya TEHAMA kulingana na matakwa ya 
mfumo wa serikali mtandao (e-Government). 

2. Baraza linasimamia miradi inayofanya Tathmini ya Athari kwa 
Mazingira kwa njia ya kielektroniki kupitia usajili wa 
mtandaoni (http://eia.nemc.or.tz).  Njia hii inamuwezesha 
mwekezaji kuanzisha mchakato wa Tathmini ya Athari za 
Mazingira (TAM) au Ukaguzi wa Mazingira (EA) kupitia 
mfumo wa usimamizi wa miradi (Project Management 
System-PMS). 

3. Mwekezaji anatakiwa kubainisha mtaalam elekezi aliye na 
cheti cha utendaji kutoka Baraza kwa ajili ya Tathmini ya 
Athari kwa Mazingira na ukaguzi wa Mazingira. Orodha ya 
wataalamu binafsi na makampuni ya wataalamu elekezi 
inapatikana katika tovuti ya Baraza (www.nemc.or.tz). 
Kumbuka kuwa wanaoruhusiwa kufanya EIA/EA ni 
wataalamu elekezi binafsi (Registered EIA/EA Experts) au 
Makampuni yaliyosajiliwa na Baraza (Registered EIA/EA 
Consultancy Firms). 

4. Kabla ya usajili wa mradi, mwekezaji ahakikishe kuwa 
mawazo ya wadau yamepatikana kuhusiana na utekelezaji 
wa mradi kwenye eneo husika. Mawazo hayo yahusishe 
sekta husika na viongozi wa Halmashauri, Kata, Mitaa, Kijiji na 
Kitongoji. Hii pia ihusishe mawazo ya wananchi kwenye 
maeneo yanayozunguka eneo la mradi. Uwasilishaji wa 
taarifa za awali kwa Baraza (Scoping Report) uambatane na 
uwasilishaji wa taarifa zinazothibitisha ya kuwa wadau 
wamepokea taarifa hiyo ya awali (evidence of service).

5. Mwekezaji kwa kutumia mtaalamu elekezi wa mazingira, 
atatakiwa kuzingatia mambo muhimu ili kuhakikisha 
utekelezaji endelevu wa miradi inaayokusudiwa ikiwa ni 
pamoja na maswala ya umiliki wa ardhi, uwiano wa mradi na 
mpango wa ardhi kwenye eneo husika. Pia eneo 
lililoainishwa lisiwe na migogoro au ahakikishe migogoro 
iliyokuwepo imepatiwa ufumbuzi.

6. Zifuatazo ni hatua zinazopaswa kufuatwa wakati wa usajili 
wa miradi kwa njia ya mtandao (on line registration).

i. Hatua ya kwanza ni: Usajili (Registration): Mwekezaji 
hujaza fomu ya usajili kwa njia ya mtandao na kulipa ada ya 
usajili kwa muhtasari wa mradi.

ii. Hatua ya pili ni: Uchunguzi wa kina (Scoping): Mwekezaji 
kwa kushirikiana na Mtaalamu elekezi atawasilisha Mawanda 
ya mradi (Scoping report) pamoja na Hadidu za Rejea (ToR) 
zitakazoonyesha jinsi tathmini hiyo itakavyofanyika. Baraza 
litapitia hadidu za rejea na taarifa za mawanda ya mradi na 
kuzithibitisha, kuzikataa au kuelekeza kufanyiwa maboresho.



Mtaa wa Regent. Kitalu No. 28-30,
S.L.P 63154
Simu. +25522 277 4889, 
0756664775
Dar es salaam Tanzania 

Regent St. Kitalu No. 28-30,
S.L.P 63154
Simu. +25522 277 4889, 0742 
774735
Dar es salaam Tanzania

S.L.P 1342, Morogoro
Simu: 0784 506267/
0738 953787
Barua Pepe: 
nemcmorogoro@nemc.or.tz

Regent St. Plot No. 28-30,
S. L. P 63154
Simu. +25522 277 4889, 
07846303539.
Dar es salaam Tanzania

Regent St. Kitalu No. 28-30,
S.L.P 63154
Simu. +25522 277 4889,0676 
164088
Dar es salaam Tanzania

Regent St. Plot No. 28-30,
S.L.P 63154
Simu.+25522 277 4889, 
0753402334
Dar es salaam Tanzania

Ofisi zake zipo Geita
Simu: 0685 117589

Kanda ya Mashariki Kusini  
inayohusisha Mkoa wa Dar es 
salaam, wilaya ya    Mkuranga, 
Kigamboni, Mafia, Kisarawe na 
Kibiti

Kanda ya Mashariki Kaskazini 
inayohusisha Wilaya ya  
(Kinondoni, Ubungo and 
Kibaha). Ofizi zake ziko Mkoa 
wa Dar es salaam

Kanda ya Morogoro  Rufiji

Kanda ya Ilala

 

Kanda ya Temeke

Kanda ya BAGAMOYO 
inayohusisha Mkoa wa  Tanga 
pamoja na Wilaya ya Bagamoyo

Kanda ya ziwa Victoria 
Magharibi. 
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1. Mwekezaji anatakiwa kuchagua mtaalamu mwelekezi wa 
Mazingira aliyesajiliwa na NEMC kwenye orodha ya 
watalaam elekezi inayopatikana  kupitia tovuti ya Baraza 
www.nemc.or.tz.

2. Kazi atakayo kabidhiwa na mtaalamu mwelekezi iwiaane na 
Cheti cha usajili wake (Certi�cate of Practice). 

3. Mwekezaji kutoa taarifa sahihi juu ya mradi kwa mtaalamu 
mwelekezi ili aweze kukushauri ipasavyo, pia kukikisha 
taarifa anazoziwakilisha NEMC ni sahihi na kamilifu.

  MWEKEZAJI ANAPASWA KUZINGATIA MASUALA 
YA FUATAYO WAKATI WA USAJILI WA MIRADI HATUA ZA KUZINGATIA 

WAKATI WA KUFANYA 
TATHMINI YA ATHARI KWA

MAZINGIRA KWA
MRADI KUTHIBITISHWA

NA KUPATA CHETI

Baraza la Taifa la Hifadhi na 
Usimamizi wa Mazingira (NEMC)

Mkurugenzi Mkuu
Baraza la Taifa la Hifadhi na Usimamizi 

wa Mazingira (NEMC)
Kambarage Tower, 6th Floor

P.O Box 2724, Dodoma,Tanzania, 
Tel: +255 26 2960 098, +255 713 608 930,

Nukushi: +255 22 277 4901, Whatsap: +255 737 796 252
Email: dg@nemc.or.tz  |  Website: www.nemc.or.tz

#MazingiraYetuUhaiWetu

www.nemc.or.tz

NEMCTVTanzaniaNamba ya dharura: 0800110116 

@nemctanzania

4. Mwekezaji kuhakikisha mshauri mwelekezi ameweka 
namba yako ya simu/mawasiliano yako katika taarifa za 
mradi wako anazoziwasilisha NEMC.

5. Mawasiliano yote kati ya mwekezaji na NEMC yatafanywa na 
mwekezaji na nakala kwa mtaalam mwelekezi.  Endapo 
mwekezaji utapendelea  mtaalamu mwelekezi akuwakilishe, 
basi ni lazima Mtaalam apatiwe barua ya kuruhusu 
kukuwakilisha NEMC.


